Kwatanta fa'idodin fitilun titin LED da fitilun sodium mai ƙarfi

Da farko, bari mu magana game da high-matsi sodium fitilar, ta haske launi ne rawaya, launi zazzabi da launi ma'ana index ne in mun gwada da low.A launi ma'ana index na hasken rana ne 100, yayin da launi ma'ana index na rawaya haske high matsa lamba sodium fitilar ne kawai game da 20. Duk da haka, da launi zafin jiki na LED titi fitilu za a iya yardar kaina zaba tsakanin 4000-7000K, da kuma launi ma'ana index ne. kuma sama da 80, wanda ya fi kusa da launi na hasken halitta.Yanayin zafin launi na fitilun sodium mai matsa lamba shine don farin haske, yawanci a kusa da 1900K.Kuma saboda fitilun sodium mai ƙarfi yana da haske mai launi, ƙirar launi ya kamata ya zama ƙasa, don haka "zazzabi mai launi" ba shi da ma'ana mai amfani ga fitilar sodium.

Lokacin farawa na babban matsi na fitilar fitilar sodium yana da ɗan tsayi, kuma ana buƙatar wani tazara na lokaci lokacin da aka sake kunna shi.Yawanci, yana iya kaiwa ga haske na yau da kullun na kusan mintuna 5-10 bayan kunna wuta, kuma yana ɗaukar fiye da mintuna 5 don sake farawa.Hasken titin LED ba shi da matsalar dogon lokacin farawa, yana iya aiki a kowane lokaci kuma yana da sauƙin sarrafawa.

Don fitilun sodium mai ƙarfi, ƙimar amfani da hasken haske kusan kusan 40% ne kawai, kuma mafi yawan hasken dole ne a nuna shi ta hanyar mai haskakawa kafin ya iya haskaka wurin da aka keɓe.Adadin amfani da hasken titin LED yana da kusan kashi 90%, yawancin hasken yana iya haskakawa kai tsaye zuwa wurin da aka keɓe, kuma ƙaramin ɓangaren hasken yana buƙatar haskakawa ta hanyar tunani.

Rayuwar rayuwar fitilun sodium mai ƙarfi na yau da kullun shine kimanin sa'o'i 3000-5000, yayin da rayuwar fitilun titin LED na iya kaiwa awanni 30,000-50000.Idan fasahar ta fi girma, tsawon rayuwar fitilun titin LED na iya kaiwa sa'o'i 100,000.

Kwatanta


Lokacin aikawa: Fabrairu-25-2021